PDA

Xem bản đầy đủ : Sân và lưới theo luật đá cầu 2009

Mr.leon
19-05-10, 23:46
http://i153.photobucket.com/albums/s233/sevendan77/sandacau-logo.jpg

http://i153.photobucket.com/albums/s233/sevendan77/luoidacau-logo.jpg

Tiếp thu ý kiến của các bác, e đã edit...
Mong có thêm ý kiến góp ý, e sẽ cố gắng hoàn thành bản 3D nhanh nhất

VIIP
20-05-10, 00:41
Cảm ơn Leon. Thực hiện ý tưởng rất nhanh và tốt. Chỉ có vài góp ý nhỏ:

1. Chọn chỗ đặt chữ ký là một nghệ thuật. Ở đây chọn hơi ẩu gây rối mắt
2. Lưới chuẩn có phải dài 6m1 hay dài hơn? Lưới chỉ dải bằng sân thôi à?
3. Cỏ thể tạo bản "có thể in ấn" như PDF chẳng hạn
4. Bài viết ở trong box Luật thì thích hợp hơn
5. Đã có nghiên cứu phối màu cho hài hòa hoặc theo quy định không?
6. Độ dày của vạch kẻ sân cũng có quy định.

Phát huy khả năng này Leon sẽ còn làm được nhiều chuyện hay và có ích nữa. Cám ơn nhé :D

Mr.leon
20-05-10, 00:57
Cảm ơn Leon. Thực hiện ý tưởng rất nhanh và tốt. Chỉ có vài góp ý nhỏ:

1. Chọn chỗ đặt chữ ký là một nghệ thuật. Ở đây chọn hơi ẩu gây rối mắt
2. Lưới chuẩn có phải dài 6m1 hay dài hơn? Lưới chỉ dải bằng sân thôi à?
3. Cỏ thể tạo bản "có thể in ấn" như PDF chẳng hạn
4. Bài viết ở trong box Luật thì thích hợp hơn
5. Đã có nghiên cứu phối màu cho hài hòa hoặc theo quy định không?
6. Độ dày của vạch kẻ sân cũng có quy định.

Phát huy khả năng này Leon sẽ còn làm được nhiều chuyện hay và có ích nữa. Cám ơn nhé :D

Thanks a VIIP với những góp ý của a
1.E đặt sign như thế chủ yếu là chống hiện tg copy sao chép là chính thôi.
2.Lưới có thể dài hơn 6m1, ở đây e muốn thể hiện khoảng cách giữa 2 cọc ăng ten là 6m1.
3.Ở đây e để định dạng .jpg có thể convert sang các định dạng khác để print
4.Lúc đầu e đưa cả Luật và hình vẽ vào topic xong nhận thấy bên box Luật có bài của bác Cauviet rồi. Để tránh trùng lặp e chỉ mạn phép post pic lên thôi. pic cũng đã được update trong topic của bác Cauviethttp://dacau.com.vn/diendan/showthread.php?t=3688
5.Về việc phối màu thì thú thực là e chưa nghiên cứu và cũng chưa có kinh nghiệm trong việc này. Chọn màu này vì e hay đá bóng, chọn màu sân cỏ ^^. Sẽ nghiên cứu để rút kinh nghiệm.
6.Độ dày vạch sân e cũng chưa thấy nói đến. E sẽ nghiên cứu lại.

Tkkitty
20-05-10, 11:08
Rất cảm ơn chú Đăng đã nhanh chóng vẽ hình sân thi đấu cho anh em.

Anh thì ngu về acad và các trò đồ họa nên chỉ dám có một số góp ý với tư cách là người xem thôi.

1. Đúng là chữ ký để tránh sao chép nhưng nên đặt cho khéo, có thể là hình chìm, nên điều chỉnh "opacity" cho phù hợp. và chọn vị trí, chiều sao cho không gây ảnh hưởng đến nội dung chính.

2. Màu sắc: thể hiện cái sân đấu nổi bật lên thế là tốt, nhưng màu sắc đó với các đường chỉ kích thước và hình nền sao cho dễ chịu hơn, có vẻ hơi gắt. Thử chọn lại đôi chút nhé, nền xanh như màu diễn đàn này chẳng hạn (nói thế nhưng a cũng chưa biết có ổn không :P) Hoặc màu tối hẳn và nổi bật là các đường kẻ kích thước và vạch sân.

3. Độ dày chuẩn của vạch sân là 4cm, không nhớ hôm anh em mình kẻ sân nhà à?

Có khả năng vẽ 3D, em thử làm một hình và show cho mọi người nhé, chọn góc nhìn thẳng từ 1 bên sân đấu, hoặc hơi chênh chếch từ góc sân xem.

Hình vẽ 2D trên sẽ rất hữu dụng cho anh em trong các bài về chiến thuật - kỹ thuật thi đấu để đánh dấu vị trí.

Mr.leon
20-05-10, 12:35
Rất cảm ơn chú Đăng đã nhanh chóng vẽ hình sân thi đấu cho anh em.

Anh thì ngu về acad và các trò đồ họa nên chỉ dám có một số góp ý với tư cách là người xem thôi.

1. Đúng là chữ ký để tránh sao chép nhưng nên đặt cho khéo, có thể là hình chìm, nên điều chỉnh "opacity" cho phù hợp. và chọn vị trí, chiều sao cho không gây ảnh hưởng đến nội dung chính.

2. Màu sắc: thể hiện cái sân đấu nổi bật lên thế là tốt, nhưng màu sắc đó với các đường chỉ kích thước và hình nền sao cho dễ chịu hơn, có vẻ hơi gắt. Thử chọn lại đôi chút nhé, nền xanh như màu diễn đàn này chẳng hạn (nói thế nhưng a cũng chưa biết có ổn không :P) Hoặc màu tối hẳn và nổi bật là các đường kẻ kích thước và vạch sân.

3. Độ dày chuẩn của vạch sân là 4cm, không nhớ hôm anh em mình kẻ sân nhà à?

Có khả năng vẽ 3D, em thử làm một hình và show cho mọi người nhé, chọn góc nhìn thẳng từ 1 bên sân đấu, hoặc hơi chênh chếch từ góc sân xem.

Hình vẽ 2D trên sẽ rất hữu dụng cho anh em trong các bài về chiến thuật - kỹ thuật thi đấu để đánh dấu vị trí.

Rất cảm ơn a Tkkity đã góp ý. E sẽ điều chỉnh lại sao cho phù hợp hơn.
Nhưng chak là phải mấy hôm nữa. giờ e fai cày cuốc để mấy hôm nữa bảo vệ rồi. Xong việc e sẽ tiếp tục làm. Hình 3D e đã có ý tưởng, sẽ nhanh chóng thực hiện.
Thanks

cauviet
20-05-10, 15:01
Thank [ĐC]Mr.leon.
Vẽ đẹp, cần lưu ý sửa chút là đc.
Mầu sắc sân (xanh nước biển, nâu…) và vạch (vàng,...) chỉ cần khác mầu cầu thôi, lưới mầu trắng dài hết 7m10 và mắt theo chiều dọc (không phải chéo).
Xem lại các ý kiến đóng góp của AE để điều chỉnh sẽ ok ngay.
Thân

H@cklove
20-05-10, 15:33
Sư thật là đến bây giờ mình mới biết kích thước sân chuẩn của luật đá cầu 2009 !

Mr.leon
20-05-10, 17:03
Tiếp thu ý kiến của a VIIP, a Tkkitty, bác Cauviet, e đã edit lại.
Mong nhận thêm được ý kiến góp ý của mọi ng

Thanks

VIIP
22-05-10, 00:28
Tiếp chiêu Đăng nhé: Tìm hiểu thêm về định dạng để còn làm sản phẩm cho diễn đàn. Cái JPEG này convert ra cái gì để in thì có mà nát như tương.

- Từ CAD tốt nhất em chuyển qua dạng đồ họa vector ví dụ như: PDF, WMF, EPS, CDR,... để in
- Nên tạo thêm bản in BW (đen trắng)
- Xuất web với ảnh ít màu sắc nên chọn PNG để có chất lượng đẹp nhất trong khi size vẫn nhỏ vì nó là nén không tổn hao.

Thân.